ขอคำแนะนำการท่องเทียว เบลเยี่ยม และ เนเธอร์แลนด์ ครับ

ขออนุญาตเกริ่นเล็กน้อยนะครับ

ผมมีแพลนเดินทางไปเบลเยี่ยม เนเธอร์แลนด์ ในเดือนตุลาคมที่จะถึงนี้ โดยตารางที่แพลนไว้ตอนแรกมีรายละเอียดดังนี้ครับ

Day 1 เดินทางจากกรุงเทพ ถึง Brussels เวลาท้องถิ่น 07:30 วันนี้คงเที่ยวใน Brussels เลยครับไม่ได้ไปไหน นอน Brussels
Day 2 Brussels - Mons - Tournai กลับมานอนที่ Brussels
Day 3 Brussels - Dinant - Luxembourg กลับมานอนที่ Brussels
Day 4 Brussels - Leuven - Antwerp กลับมานอนที่ Brussels
Day 5 Brussels - Ghent - Bruges นอน Bruges
Day 6 Bruges - Rotterdam นอน Rotterdam
Day 7 Rotterdam - The Hague - Utrecht นอน Rotterdam
Day 8 Rotterdam - Girthoon - Amsterdam นอน Amsterdam
Day 9 Amsterdam เต็มวัน นอน Amsterdam
Day 10 Amsterdam กลับตอน 16:45 - BKK

ปัญหาที่ผมต้องการคำแนะนำคือ
1. ในวันที่ 3 จากสไตล์การท่องเที่ยวของผม สามารถเที่ยวสองเมืองคือ Dinant กับ Luxembourg ได้ภายในวันเดียวหรือเปล่าครับ
2. ในวันที่ 4 เช่นกัน ไม่ทราบว่าสามารถเที่ยว Leuven และ Antwerp ภายในวันเดียวได้ไหมครับ

Note:
- สไตล์การท่องเที่ยวของผมจะเน้นการถ่ายรูปเก็บบรรยากาศ และสถาปัตยกรรม มากกว่าการเข้าชมพิพิธภัณฑ์ที่ใดที่หนึ่งนานๆครับ เลยไม่แน่ใจเพราะว่าเป็นฤดูใบไม้ร่วง คาดว่าฟ้าจะมืดเร็วครับ
- แพลนวันที่ 2-4 สามารถสลับปรับเปลี่ยนสถานที่ได้นะครับ เผื่อมีท่านใดสามารถแนะนำการจัดวันได้ดีกว่าครับ

ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่