สัมภาษณ์วีซ่าท่องเที่ยวอเมริกา เมื่อ 5 กค

สวัสดีค่ะ

ขอสอบถามท่านผู้รู้ หรือมีประสบการณ์ด้วยค่ะ
เมื่อวันที่ 5 กคช่วงเช้า ได้ไป สัมภาษณ์วีซ่าท่องเที่ยวอเมริกามาค่ะ ซึ่งเจ้าหน้าที่ก็แจ้งว่า have a nice trip
และเก็บพาสปอร์ทไป โดนเราได้จดหมายเลย EMS ไว้เรียบร้อย ช่วงบ่ายก็มาเชคหมายเลข EMS ก็ยังไม่ขึ้นในระบบ
วันนี้ซักครู่ก็เชคอีกก็ไม่ขึ้น เลยเข้าไปเชคในหน้าเวปของสถานทูต ซึ่งขึ้นข้อมูลมาว่า

Your visa case is currently undergoing necessary administrative processing. This processing can take several weeks. Please follow any instructions provided by the Consular Officer at the time of your interview. If further information is needed, you will be contacted. If your visa application is approved, it will be processed and mailed/available within two business days.

มีท่านใดที่ไปสัมภาษณ์วันเดียวกันแล้วขึ้นแบบนี้บ้างไหมคะ
และมีท่านใดพอจะทราบว่า administrative processing ใช้เวลากี่วัน หรือแบบนี้คือจะโดนปฏิเสธหลังจากเจ้าหน้าที่รับ passport ไปคะ

รบกวนด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ใจเย็นๆนะ วีซ่าผ่านแล้ว แต่รอแป๊บ ถ้าสัมภาษณ์ศุกร์ วันจันทร์เขาถึงจะออกวีซ่า และจะเริ่มทยอยส่งซอง ซึ่งถ้าเร็วใน กทม วันรุ่งขึ้นก็จะได้แล้ว คือถ้าส่งจันทร์ วันอังคารก็ถึงตามที่อยู่ผู้รับ แต่ก็เผื่อไว้หน่อยบางทีคนเยอะ ตีว่าไม่เกินศุกร์ก็ได้แน่
ส่วน เลข ems ยังไม่ต้องเช็คเพราะเขายังไม่คีย์ ค่ำจันทร์หรืออังคารค่อยเช็คดู
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่