ตามหาหุ่นดูดฝุ่นที่จัดการกับเส้นผมได้

หาหุ่นดูดฝุ่นครับ ปัจจุบันมีอยู่ 1 ตัว แต่เพิ่งตายไป
เป็นแบบดูด ไม่มีลูกกลิ้งตรงช่องดูด
ปัญหาหลักๆที่เจอคือ ผมแฟนเข้าไปพันตามส่วนต่างๆ เช่นใบปัด แต่มันก็ถอดมาแกะได้ง่าย
แต่มันเข้าไปติดที่ล้อด้วย ซึ่งเอาออกไม่ได้ นอกจากรื้อเครื่อง ก็ไม่รู้จะรื้อพังป่าว ตอนนี้มันก็ไม่วิ่งแล้วน่าจะเกิดจากผมเข้าไปพัน
อีกปัญหาที่เจอคือ ชอบมุดไปติดกับโซฟา หรือเข้าไปในช่องที่กว้างกว่าตัวเล็กน้อย พอเข้าไปลึกๆแล้วดันถอยออกมาไม่เป็น
ห้องเป็นคอนโดเล็กๆครับ
ถนัดใช้หุ่นดูดฝุ่นมากกว่า เพราะขี้เกียจมาดูดเองครับ
ตอนนี้พอจะมีตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ จริงๆก็อยากได้ที่เป็น smart home ด้วย แต่ก็เจอแต่พวกที่เป็นแบบลูกกลิ้ง กลัวผมจะไปพันแล้วแกะไม่ออก

ขอคำแนะนำด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่