PRODUCE X 101 หลังจบสเตจ Concept ลำดับ Top 10 ในใจเปลี่ยนมั้ยคะ มาคุยกัน

เพี้ยนสู้สู้
จบไปแล้วสำหรับเวทีคอนเซปต์
สำหรับเราตอนนี้ สเตจ Move กับ U got it คือเพลิงไหม้บรรลัยกัลป์มาก

ให้เรียงลำดับความสวยงามบนเวทีให้ U got it อันดับหนึ่ง
แต่ถ้าชอบเราชอบสเตจ Move มากกว่า ทุกคนดูแบบเอนจอยการเต้นจริงจังมาก
เหมือนมาแสดงความพลังล้นหลามจริงๆ รู้สึกถึงความเชื่อมต่อกันได้ดีของเมมเบอร์

อันนี้เป็นลำดับในใจเราที่สะดุดตากับสเตจเมื่อวานค่ะ
มีทั้งไบแอสและไม่ไบแอส 55555+

อันดับ 1. โจซึงยอน (MOVE)
ให้ไปเลยคนนี้ กร้าวใจตั้งแต่เสียงขึ้น Cross the line ท่อนแรก หลวงพี่โคตรเซนเตอร์
ชอบความบาลานซ์ของทีม คือดูแล้วจำได้ทุกคน ทุกคนมีซีนเด่นมีคาแรคเตอร์บนสเตจ
(ไม่รุ่เกี่ยวกับอน.ตัดด้วยมั้ยนะ 5555+) ดูแล้วมีพลังตื่นตัวอยากลุกเต้นแบบโค้ชชีต้าเลย

อันดับ 2. ฮันซึงอู (U got it)
เซกซี่กร้าวใจ โชว์แผงอกขาวและรอยสัก โชว์ขนาดนี้ แหวกกว่าทุกเสตจที่เคยเป็นมา
เรียกได้ว่าเด่นมาก นึกว่าเป็นเซนเตอร์ด้วยอีกคน ทั้งฉากกระโดดมาแล้วรำไทยคู่กับอูซอกคือซีนคิลลิ่งพาร์ทขั้นสุด
เสียใจที่น้องได้คะแนนโหวตในห้องส่งน้อย แต่ยังดีที่คะแนนรวมทีมเยอะ ก็รวมตัวท๊อปด้วยมั้ง

อันดับ 3. อีฮยอบ (Monday to Sunday)
ไฮโน้ตเหนือชั้น ตัวโคตรแบกทีมในตำนาน พรสวรรค์ที่ได้เปล่งประกายมาจนถึงเวทีนี้กับเด็กฝึกอิสระ
เอาใจไปเลย มงลงมากๆ ปรบมือรัวๆ

อันดับ 4. คิมโยฮัน (U got it)
แจ้งเกิดตรงคอนเซปต์หนักมาก ซีนแร๊ปดูดุดัน พัฒนาขึ้นกว่าตอน Boss น้องมาถูกทางแล้ว โดดเด่นมากๆ

อันดับ 5. คิมอูซอก (U got it)
น้องแง้วประจำทีม ถึงตัวเล็กแต่ไม่เล็กคุณภาพ ในทีมนี้คือเตี้ยสุดเลย แต่ก็ยังสะดุดตาด้วยความวิชวลพลังเบอร์แรง
รักษาคุณภาพได้ดี

อันดับ 6. ซนดงพโย (Pretty girl)
เซนเตอร์ที่เหมาะกับคอนเซปต์ที่สุด ด้านเล่นหูเล่นตา แถมเรื่องร้องเต้นทำได้ดี จดจำได้

อันดับ 7. อีฮันกยอล (Move)
ต้นขาโดดเด่น 55555+ เสียงโดดเด่น เอาจริงคือทีม move เด่นทุกคนแต่เลือกมาไม่ถูกเลย
อันดับ 8. คิมกุกฮอน (Move)
โอ้พ่อแก้วแม่แก้ว ฉันเห็นกุกฮอนสะใจเต็มตาก็รอบนี้ พรีเมียมเกรด คุมสเตจอยู่ บาลานซ์ดีมาก
สายโวคอบแต่ก็เข้าคอนเซปต์เดอะแก๊งค์ได้ดี ประทับใจ

อันดับ 9. ชเวบยองขาน (Move)
เจ้าเจี๊ยบเติบโตเต็มวัย แถมคาริสม่าเสยผมเบาๆบนเสตจ แม้ท่อนจะน้อยถึงขั้นน้อยมาก แต่ก็เอาอยู่
เนียนไปกับพี่ๆได้

อันดับ 10. อีจินฮยอก คิมฮยอนบิน (Move)
เลือกไม่ถูก ฟาดทั้งทีม 55555
ฮยอนบินมีซีนแร๊ปดุโดดเด่นดูมีพลังบวก เมนแรปของวงเอาอยู่ว่ะ ดึงสายตามาที่ตัวเองได้
พี่เวจินฮยอก ตอนไม่ขึ้นสเตจมี่คือแต่งตัวแบบ...อมก.จะไปคอสเพลย์หรอ ไม่โอเคมากเว่อ
แต่พอพ่อขึ้นเท่านั้นล่ะ ฟาดปังปังปัง ขายาว ผมเทา อุแม่เจ้า นี่ลูซิเฟอร์ที่ไหนหรอคะ อยากเอากลับบ้าน
พ่อไม่ปราณีใครเลย

ชี้มันเข้าไปอีซีนจบอ่ะ ติ่งจะอกแตกตายอยู่แล้ว ความผ.นี้

ประทับใจใครบนสเตจบ้างมาคุยกันค่ะ

เพี้ยนmbpt
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่