[CR] รีวิวมาสคาร่ายานแม่ Mistine Super Model Runway Mascara ถูกและดีงอนเด้งมาก

สวัสดีค่า วันนี้แพรวจะมารีวิวมาสคาร่าตัวใหม่ของ Mistine ที่บอกเลยว่าแพรวได้ลองใช้แล้วชอบมาก
เค้ามีจุดเด่นหลายอย่างมากๆค่า ตัวนี้คือ มาสคาร่า มิสทิน ซุปเปอร์ โมเดล รันเวย์ หรือ มาสคาร่ายานแม่ นั่นเอง
เป็นมาสคาร่าที่มี 2 หัวแปรงในแท่งเดียว ที่เค้าคิดค้นมาแล้วว่า ใช้ได้จริงทั้ง2ด้าน
เรามาดูกันดีกว่าว่าแต่ละหัวแปรงใช้ในประเภทไหนกันบ้าง
ด้านนี้เป็นหัวเล็ก หรือเรียกว่า Small Brush เค้าออกแบบมาใช้กับขนตาล่างของเราเลย
ปกติเวลาแพรวใช้มาสคาร่าจะมีปัญหากับการปัดขนตาล่างมากๆ
เวลาปัดจะเลอะตลอดแต่แพรวใช้ตัวนี้หัวแปรงเล็กของเค้าในการปัดขนตาล่างคือ
ใช้ง่ายสบายมาก หมดปัญหาปัดขนตาล่างแล้วเลอะอีกต่อไป เก็บได้ทุกเส้นทุกจุดจริงๆ
แต่ก็ไม่ได้แต่ปัดตัวขนตาล่างได้อยากเดียวใครอยากปัดขนตาแบบเบาๆไม่ดูหนามาก
สบายๆก็สามารถใช้แปรงหัวเล็กปัดขนตาทั้งล่างและบนได้เหมือนกันค่า  ปัดออกมาก็จะได้ลุคเบาๆใสๆเลยค่า
และตัวนี้ยังสามารถใช้ปัดขนคิ้วได้อีกด้วยนะคะ ปัดออกมาแล้วเส้นขนคิ้วเรียงสวยเป็นธรรมชาติมากๆเลยค่า

ต่อไปด้านนี้คือหัวใหญ่ หรือเรียกว่า  Big Brush ด้านนี้ปัดแล้วขนตาจะหนาขึ้น
งอนเด้งมากๆ ชอบมาก จากคนที่ขนตาสั้นมาก กลายเป็นมีขนตาเด้งยาวงอน ขึ้นมาทันทีเลยจ้า เหมือนเราต่อขนตาขึ้นมาเลย
แล้วแพรวรู้สึกว่าเค้าไม่เกาะเป็นก้อน ปัดง่ายมากค่ะ
ก็จะได้ลุคตาที่ดูโดดเด่นขึ้นมาทันทีเลยตาดูมีมิติขึ้นมากๆ ถ่ายรูปมุมไหนก็ดูตาสวยขึ้นมากๆค่า
ตัวนี้กันน้ำกันเหงื่อดีมากๆค่า งอนเด้งทั้งวันจริงๆทดสอบมาแล้ว ไม่มีเลอะแพนด้าใดๆ ใช้Remover ลบออกง่ายค่า
สำหรับมาสคาร่าตัวนี้แพรวชอบมาก ครบมากจริงๆควรมีติดไว้เลยจ้า
แพรวซื้อที่  eveandboy 199 บาท เอง
แนะนำให้ไปจัดซักแท่งนะคะ ใช้ดีมากจริงๆ

ชื่อสินค้า:   Mistine Super Model Runway Mascara
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่