มีเงินก้อนจำนวนนึง ควรไปทำอะไรเพื่อให้ได้กำไรมากขึ้น

อยากจะสอบถามผู้ที่มีความรู้ต้องการคำแนะนำค่ะ
อายุ 23 ปี มีเงินก้อนประมาณ 100000 บาท
ซึ่งตอนนี้ครึ่งนึงนำไปลง Auto-trade ของเว็บไซต์หนึ่ง
ได้กำไรประมาณเดือนละ 3000 ซึ่งก็พอใจแต่ก็มีข้อจำกัดใน
ด้านของความเสี่ยง จะลงมือเทรดหุ้นเองก็ไม่มีความรู้และเวลา
ในการเรียนรู้มากพอค่ะ เลยอยากสอบถามผู้รู้

1. เรื่องของเว็บไซต์ Auto-trade มีความเสี่ยงมากแค่ไหน?
2. นำเงินไปลงกับกองทุนของธนาคารดีไหม ? ธนาคารอะไรดีที่สุด? คำแนะนำในวิธีการลงทุน?
3. คำแนะนำอื่นๆที่คิดว่านำเงินไปลงทุนแล้วได้กำไรค่ะ

*เคยทำไปซื้อสลากครึ่งปี ไม่ถูกรางวัลอะไรเลยค่ะ 
โดยส่วนตัวคิดว่าในปัจจุบันมีวิธีการนำเงินไปลงทุนให้ได้ผลกำไร
มากขึ้น แต่ไม่เวลาเนื่องจากเพิ่งเรียนจบและเริ่มทำงานค่ะแต่ก็ไม่อยากให้
เงินเก็บฝากไว้ในบัญชีเฉยๆ

แสดงความคิดเห็น
Preview