มีไครลาออกจากครูลูกจ้าง(อาชีวะ)และไปทำงานอื่นบ้าง

ช่วยให้คำปรึกษาผมหน่อยครับกำลังลังเลกับชีวิตมากครับ และเครียดมาก
ตอนนี้ผมเป็นครูอัตราจ้างแต่ยังไม่มีใบประกอบวิชาชีพครู ซึ่งผมจะต้องไปเรียน ป.บัณฑิตครูอีก2ปี ค่าเรียน35,000 และจะต้องมารอสอบบรรจุครูอีก
ตอนนี้เงินเดือนได้ประมาณ10,000บาทต่อเดือน หอต้องเช้าข้าวต้องซื้อกิน

ผมเลยอยากถามว่ามีไครเคยลาออกจากการเป็นครูลูกจ้างแล้วไปทำงานอื่นไหมครับ และตอนนี้ชีวิตเป็นยังไงบ้างส่วนตัวผมมีภาระ แค่หนี้ กยศ40,000 

ผมเรียนจบ วศบ อุตสาหการมา

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่