ทำนายฝันหน่อยครับ

... เมื่อคืน ฝันเห็นหลวงพ่อเกษม เขมโกครับ... 

แล้วภาพก็ตัดไป เป็นการถวายของบนพานเล็กๆ ให้พระสงฆ์ ซึ่งไม่แน่ใจว่าใช่หลวงพ่อเกษมหรือเปล่าครับ

ในฝัน ผมถวายพานให้แก่ท่านด้วยความนอบน้อม จำได้คร่าวๆ ว่า ในพานมีของสีทองๆ อยู่ คิดว่าเป็นของมีค่าครับ

ส่วนพานที่ 2 กำลังยื่นพานไปถวายท่าน ก็เห็นว่า ในพานสีทอง มีพระพิฆเนศองค์สีเงินขนาดไม่ใหญ่มากจำนวน 2 องค์ครับ เป็นปางเอกเขนก จำได้แม่นเลยครับ

แล้วภาพก็ตัดไปครับ แต่ก็ยังเห็นพานสีทองอื่นๆ อีกมาก ที่รอถวายให้พระอยู่ครับ

ก่อนที่จะฝันเรื่องนี้

ฝันว่าได้ไปอ่านความรู้เกี่ยวกับเครื่องรางของขลังบนกุฏิเจ้าอาวาสหรือภายในวัดครับ เช่นพวก กุมารทอง ฯลฯ วัดนั้นในฝันมี 2 ฉาก คือ ฉากขับรถไปกับแม่ แล้วก็ฉากเดินข้ามคลองไปครับ กุฏิเจ้าอาวาสเหมือนอยู่ริมคลอง เลยไม่แน่ใจว่าในฝันอยากจะสื่ออะไร หรือหมายความว่าอย่างไร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่