คนแก่แบบนี้ ชอบสร้างปัญหาให้กับลูกหลาน

คือ ขอเกิ่นนำก่อนนะครับ ตอนนี้ผมอายุ 28 ปี เพิ่งเรียนจบ ป.ตรี จาก ม.ดังย่านสนามหลวง แล้วก็เดินทางกลับมาอยู่บ้าน ตจว. หลังจากเรียน 6 ปี ที่ กทม. ด้วยความที่ผมเรียน Art ชอบอยู่เงียบ ส่วนตัวมากๆ แล้วก็มาอยู่บ้านกับแม่ (บอกไว้ก่อนนะครับพ่อผมตายแล้ว) ซึ่งแม่ก็อยู่ดูแลตากับยาย ปัญหาอยู่ตรงนี้ครับ 
คือ ตา ไม่มีปัญหาอะไรครับ แต่ยายตัวปัญหาเลย ชอบยุแยงให้คนในครอบครัวทะเลาะกัน และเห็นแก่เงิน ขี้เหนียวเป็นที่สุด และแถมยังเป็นโรคสารพัด ทั้งเบาหวาน ความดัน เดินยังแทบไม่มีแรง 
ผมกลับบ้านมาอยู่บ้านก่อนจะไปหางานทำ กะว่าจะมาพักสมอง พักใจ อยู่กับแม่สักพัก แต่เจออะไรแบบนี้สุขภาพจิตแย่มากครับ และสงสารแม่ด้วยที่ต้องเจอแบบทุกวัน เพราะก่อนหน้านี้แม่เป็นเหมือนเสาหลังในบ้านครับ ค่าครองชีพ ต่างๆในบ้าน แม่จ่ายหมด 
ผมควรจะทำยังไงดีครับ กับยายผมที่ชอบสร้างปัญหา ปวดหัวให้ตลอด 3 วันดี 4 วันทะเลาะกันตลอด แบบนี้อยู่ไม่เป็นสุขแน่ 
ส่วนแม่ผมก็จะ 60 แลัวผมก็อยากบ้าน หางานทำในตัวเมือง ไม่ยากทิ้งแม่ไปไหนแล้วครับ รอจนกว่า ตา กับยาย ตาย ค่อยไปหางานที่ กทม. และจ้างพยาบาลมาดูแลท่านเอา ในอนาคตนี้ค่อยว่ากันอีกทีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่