ถ้า Passport ใกล้เหลือไม่ถึง6เดือนมีผลต่อการพิจารณาการเข้าประเทศไหมคครับ

ถ้าหากจะไปยุโรปโดยที่มีวีซ่าเชงเก้นปีนึงเหลืออยู่ก่อนแล้ว โดยหากนับวันหมดอายุพาสปอร์ตคือกลางเดือนเมษาปี2020 เท่ากับว่าใช้ได้ถึงกลางเดือนตุลาคม 2019 แต่ถ้าจะไปยุโรปช่วงปลายเดือนกันยาถึงต้นเดือนตุลาคม 2019 จะมีผลต่อการพิจารณาของตมในการเข้าประเทศไหมครับ โดยจะใช้วีซ่าเยอรมันที่เคยใช้เข้ามาแล้วครั้งนึง โดยครั้งนี้เป็นการใช้เข้าครั้งที่2 คาดว่าจะเข้าตมประเทศเนเธอร์เเลนด์หรือไม่ก็ลักเซมเบิร์กครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่