ควรเริ่มต้นยังไงท่าอยากเป็นนักดนตรี 🎶 แต่ไม่มีพื้นฐาน​อะไรเลย⁉️😥

#คือเอางี้! 🤔

คือผมอยากเป็นนักดนตรี
อยากร้องเป็นนักร้อง อยากเขียนเพลง
ทำเพลงเอง อยากทำมันเป็นอาชีพอ่ะไม่ใช่
เพราะคิดว่าอยากจะมีชื่อเสียงอะไรน่ะ
แต่ผมคิดว่าชอบมันหลงรักมัน แค่นั้น
ผมเดินทางผิดเรียนผิดสาย เรียนไปรู้เรื่อง
แต่ไม่ชอบเลยไม่จบ ใช้เวลาคิดมาสองปี
แล้วว่าเราชอบทางไหนจนมั่นใจตอนนี้
ว่าดนตรีมันสิ่งใกล้ตัวผมมากแล้วผมมองข้ามไปไม่รู้ว่าสาเหตุ​ ผมฟังเพลงมาตั้งแต่พอจำความได้ แล้วก็ร้องมาตลอดคือ ผมอะตั่งแต่เด็กแล้วมีหูฟังติดหูติดตัวตลอดเลย พึงมานึกได้ว่า สิ่งที่ชอบจริงๆคือดนตรี แต่ว่านี้
นี้คือสิ่งที่ผมจะถามทุกให้คำแนะนำ

#1.ผมคิดว่าผมไม่ใช่คนที่เสียงดีแต่ก็ไม่แย่ร้องได้แต่คิดว่ายังดีไม่พอ

#2.ผมเคยถูกบังคับให้แข่งร้องเพลงในโรงเรียน รอบออดิ่ชั่น ผ่าน มาจนถึงรอบคัดเลือกว่าจะได้เป็นนักร้องนำร.รไหม ซึ่งรอบนั้นต้องร้องต่อหน้านักเรียนทุกคนเพื่อเลิกในวันวิชาการ วันนั้นทำให้ผมรุ้ว่า ผมตื่นเวที สั่นมากเมื่อยืนต่อหน้าคนเยอะๆ ทำให้ร้องหลุดจนร้องต่อไม่ได้ ทำให้ผมไม่กล้าที่ทำอะไร
แบบนี้ต่อหน้าคนเยอะๆ

#3.ถึงผมเคยเข้ารอบในข้อสองก็จริง แต่ผมไม่มีพื้นฐานด้านดนตรีเลย แค่ชอบฟังแล้วร้องเท่านั้น ถึงตอนนี้จะหัดกีต้าร์ยุก็เหอะ

#4.แล้วท่าผมอยากเป็นนักดนตรีนักร้องผมต้องเริ่มต้นจากตรงไหนเพื่อจะได้เป็นนักดนตรีเพราะผมไม่รุ้จักไครเลยที่จะแนะนำรึอะไรพวกนี้ ควรทำยังไงให้ได้เข้ากลุ่มเส้นทางนี้

⚠️เป็นทางที่ผมมั่นใจแน่นอนแล้ว
สู้ไม่ถอยแน่ครับ
เพราะงั้นขอคำแนะนำด้วยน่ะครับ อ่อแล้วตอนนี้ผมอายุ21จะ22ล่ะ
เพื่อจะมีไครลองเทสหานักร้องเข้าวงอยู่😂

#ไงก็ที่ผมถามไปช่วยแนะด้วยคับกราบพระขอบคุณเป็นอย่างสูงครับครับ 🙏❤️
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่