จอโน๊ตบุ้คLenovo Y530สีเพี้ยนไปทางส้มแดง หลังจาก Update window10

จอโน๊ตบุ้ค Lenovo Y530 ส้ม หลังจาก Update window10 ก่อนหน้านี้ใช้งานได้ปกติที่ร้านลงวินโดว์ให้ วินโดว์แท้ เพิ่งซื้อมาได้แค่ 3 วัน จอจะสีเพี้ยนไปทางส้มแดงอยู่ประมาณ 20 วินาทีหลังจากเปิด จากนั้นก็กลับมาปกติจนกระทั้งปิดแล้วเปิดใหม่ อยากทราบว่ามีวิธีแก้ไขไหมครับ แล้วจะมีผลเสียอย่างไรไหมครับหากปล่อยทิ้งไว้ เพราะหลังจากจอสีเพี้ยนไม่นานก็กับมาใช้ได้แต่เป็นหัลงจากการเปิดใหม่ทุกครั้ง กลัวมีปัญหา รบกวนผู้รู้ช่วยตอบคำถามหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่