Jaguar F-pace vs BMW X3 vs Porsche macan

สวัสดีครับ พอดีตอนนี้ผมสนใจรถทั้ง 3 คัน อยากสอบถามคนใน pantip ว่าเป็นคุณ คุณจะเลือกอะไรครับ

Jaguar F-pace 
ตอนนี้ราคาปรับ ลงมาเริ่มต้น 3.99 ผมเห็นคน Demo ราคาเหลือประมาณ 3.3-3.4 
แต่ผมไม่แน่ใจว่าหลังจากหมด Warranty จะหาอู่ซ่อมข้างนอกได้หรือเปล่า (ผมอยู่แล้วนนทบุรี) 
และเห็นคนพูดเป็นเสียงเดียวกันว่ากินน้ำมัน แต่เครื่องยนต์มันเป็นดีเซล ผมเลยไม่แน่ใจว่ารุ่นนี้จะกินไหมครับ

BMW X3 
รุ่นนี้คนรู้จักใช้เยอะมาก ส่วนตัวก็ชอบแต่คิดว่ามันโหล่ครับ คนใช้เยอะ ฮ่าๆ 

Porsche Macan 
ผมเห็นมือสองปี 2015-2016 ราคาหาได้ประมาณ 3.5-4 ยังเหลือ Warranty ยาวๆ
อีก 4-5ปี แต่รถได้ option ไม่ครบ รถปีต่ำ เครื่องยนต์เบนซิล แต่ได้ความเป็น Porsche 

ตอนนี้ใจแอบเอียงไปทาง Jaguar F-pace มากกว่าครับ ราคาโดนมาก แถม option มาครบจัดเต็ม
เลยอยากสอบถามชาว Pantip ครับว่ส มีความคิดเห็นอย่างไรครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่