การทางพิเศษแก้ปัญหารถวิ่งไหล่ทางได้แค่เอาป้ายไปติดแค่นี้หรือ ?

การทางพิเศษแก้ปัญหารถวิ่งไหล่ทางได้แค่เอาป้ายไปติดแค่นี้หรือครับ

คนขับมักง่ายยังวิ่งกันปกติ ขนาดรถไม่ติดยังวิ่งกันตรึม ต้องรอให้เกิดอุบัติเหตุอีกกี่ครั้งถึงจะเข้มงวดครับ

ข่าวรถวิ่งไหล่ทางชนคนกี่ครั้งก็ยังเหมือนเดิม

อยากให้เพิ่มบทลงโทษให้เห็นกันชัดเจนครับ จะได้ไม่กล้าอีก

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่