อาชอบเอาของส่วนตัวไปใช้ และนิสัย?

สวัสดีค่ะ คือคุณอาของหนูชอบเอาของส่วนตัวหนูไปใช้แทบจะทุกอย่างงเลยค่ะ เช่น โรออน หวี ยาสีฟัน สบู่เด็ก แชมพู โฟมล้างหน้า เสื้อกล้าม บ็อกเซอร์ รองเท้าแตะ ทุกอย่างที่กล่าวมาเป็นของที่หนูใช้เงินหนูซื้อเอาจากการได้ค่าขนมพิเศษจากครอบครัว หนูรู้สึกขัดใจทุกครั้งที่เค้าเอาของหนูไปใช้คือไม่รู้ทำไมแต่เค้าไม่เคยเลี้ยงเลยเวลาของหายก็ชอบมาโทษทั้งๆที่หนูอยู่เฉยๆ ของที่เค้าเอาไปใช้คือมันพอมีราคาอย่างยาสีฟันหนูซื้อมาใช้ให้คุณปู่ใช้ด้วยราคา 280 บาท หนูเข้สไปเห็นในห้องน้ำพอดี
บีบทีน่าเกลียดมากแทบจะล้นแปรงสีฟัน โฟมล้างหน้าของญี่ปุ่นสีฟ้าๆหนูก็ซื้อมาใช้เองเค้าก็เอาไปใช้โดยไม่ขอ เสื้อกล้ามก็เอาไปใส่เค้าให้เหตผลว่าที่เาไปใส่เพราะใส่ไปเล่นกล้าม(กล้ามไม่ได้มีเลย) บ้อกเซอร์เค้าก็เอาไปใส่จนยืด รองเท้าแตะเค้าบอกว่าแค่ใส่เดินเล่น คือรองเท้าแตะมันเป็นโฟมๆหน่อยเค้าใส่มีรองเท้าบุบเป็นรอยเท้าใหญ่ๆเลย สบู่เด็กก็เอาไว้ใช้เองค่ะซื้อมาของเดอมาพอนสีเหลืองชมพูเขียวเค้าเอาไปใช้ด้วยค่ะะะะบอกว่าหอมดี ขนาดเขียนชื่อติดไว้แล้ว ทุกอย่างก็ยังเอาไปใช้ โรออนก็เขียนอยู่ว่าเป็นสูตรของผญ.ใช้จนหมดแล้ววางไว้หน้ากระจกทีเดิมคนที่โดนคุณย่าด่าคือหนู ที่นอนพื้นหนูเค้าก็เอาไปค่ะ เงินก็มีนะคะสองสามล้านแต่ไม่เคยจะซื้อของมาใช้เองเลย นิสัยเค้าคือชอบพูดใส่ว่ากินอย่างนู้นนี้อ้วนมากไม่กิน อ๋ออีกอย่างนมลิตรนึงเราเป็นคนไปซื้อมา99บาท เค้าเอาไปกินคนเดียวหมดเลยคนที่บ้านไม่ทันได้กินสักคน เวลากินข้าวก็เสียงดังมากๆๆๆแบบมากๆๆๆพอกินข้าวแล้วไม่ล้างจานแช่เอาไว้ให้คุณปูาย่าล้างให้ เสื้อผ้ากางเกงในยังไม่ซักเองเลยค่ะ คุณย่าบอกว่ามันไม่ดีเค้าด่าย่ากลับค่ะ รู้สึกแย่มากกับนิสัยของอาแบบนี้ค่ะไม่ใช่ว่าจะไม่ดีก็ดีอยู่เต็มร้อยให้ 6% ค่ะโกรธ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่