ขอความรู้ข้อกฎหมาย สส. สว. เป็นเจ้าของบริษัท

สวัสดีครับ ผมมีข้อสงสัย ขอความรู้จากเพื่อนๆสมาชิก PANTIP ครับ

สส. และ สว. รวมถึงนักการเมืองอื่นๆ หลังจากแต่งตั้ง - โปรดเกล้าฯ และดำรงตำแหน่งปฎิบัติหน้าที่นั้นๆแล้ว

แต่ยังคงถือหุ้นนิติบุคคล (บริษัท) และดำรงแหน่งเป็นกรรมการผู้จัดการ (เป็นผู้มีอำนาจลงนาม)

ถือว่าผิดหรือไม่ครับ // ขอขอบพระคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่