สงสารแดนเซอร์โซมีที่โดนด่ามากตอนนี้ T-T

แต่ละคนโดนด่าว่าวันนาบีบ้างล่ะ แย่งซีน อยากเด่นบ้างล่ะ เหยียดหน้าตายังมี แถมมีที่ใช้คำหยาบคายด่าด้วย เจอหลายทวิตล่ะคนรีไปหลายพันก็มี ประเด็นคืออ่านเมนชั่นยิ่งรู้สึกแย่มีแต่คนด่าตามไม่มีคนปกป้องเพราะเป็นแดนเซอร์ไม่ได้มีแฟนคลับอะไร ไม่รู้มีแต่แฟนไทยรึเปล่าที่ด่า แต่ยังไงมันไม่ใช่ความผิดของเค้าเลย งงคนที่ด่ามาก
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 13
ทำไมโทษแดนเซอร์ล่ะ คนร้องสิต้องแสดงให้เห็นพลัง ชองฮายังแบบไปสุดมาก ไม่มีใครกลบเลย
น้องโซมีต้องใส่พลังกว่านี้ถึงจะถูกต้อง แดนเซอร์เขาก็ทำหน้าที่ของตัวเองเต็มความสามารถ งงคนว่าแท้
ความคิดเห็นที่ 44

ขออนุญาตแทรกรูปนะคะ

YG (และค่ายลูก) เป็นค่ายที่ค่อนข้างลงทุนกับการจ้างแดนเซอร์ค่ะ แบบตอน CL ก็ได้ทีม Royal Family มาเป็นแดนเซอร์ให้เลย
อินเนอร์แต่ละคนคือมากกว่าแดนเซอร์ของโซมีร้อยเท่าได้ แต่นักร้องก็ยังไม่โดนกลบเลยค่ะ สิ่งที่ต้องการจะบอกคือ
น้องจะต้องดึงตัวเองให้ไชน์ ให้โดดเด่นท่ามกลางหมู่มืออาชีพให้ได้มากกว่านี้ น้องยังใหม่ อันนี้เข้าใจค่ะ
แต่ถ้าไม่ได้รับคำติเลย มันก็จะพัฒนายากนะคะ เป็นห่วงค่ะ ไม่ได้แอบแฝงเจตนาร้ายใดๆ
ความคิดเห็นที่ 35
ไม่ได้ผิดที่แดนซ์เซอร์ ผิดตรงคนจัดโพกับท่าเต้น เอาแดนซ์เซอร์มาชิดน้องสะ เวลาโคลสอัพกล้องแดนซ์ฯก็เข้ากล้องเต็มๆ แถมท่าเต้นก็เหมือนกันหมด เรื่องใส่อินเนอร์ืฉันว่าปกติ

ขออนุญาติยกตัวอย่าง
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ดูการวางโพของแดนซ์เจนนี่ เวลากล้องโคลสอัพกน้าน้องแทบไม่เห็นแดนซ์เซอร์เลยนะ ยืนห่างจากน้องชัดเจน ท่าเต้นก็ไม่เหมือนกันทุกท่อน ท่อนที่มายืนชิดน้องก็คือเป็นท่าหันหลัง โคลสอัพนักร้องก็เด่น มีเงาแดนซ์มาแซมๆ แต่ของน้องส้มคือหน้าแดนซ์เต็มไปหมด แถมท่าเหมือนกัน ยืนชิดเป็นปลากระป๋องดูอึดอัดมาก ขออนุญาติโทษคนจัดวางโพซิชั่นอะ
ความคิดเห็นที่ 18
ตอนอยู่ Produce ท่ามกลางคนสวยเยอะแยะ ยังไชน์เด่นผ่านมาได้ เป็น ioi ก็ยังสวยเด่น
ตอนนี้จะบอกตกม้าตายเพราะแดนเซอร์ มันใช่จริงๆหรอ
ความคิดเห็นที่ 22
สวัสดีค่ะ คุณเจ้าของกระทู้ เราเองค่ะ คนที่คุณแคปมา ถึงขั้นต้องหาไอดีมาคุยด้วยเลย55555 รู้สึกเสียความรู้สึกจัง ทำไมไม่ไปคุยกันในนู้นล่ะคะ งงแต่ไม่เมนชั่น โควท หรือเดมถาม เราว่าคุณก็คงไม่มีวันได้คำตอบหรอกค่ะ

สงสัยไม่เห็นด้วยก็ดิสคัสกันได้นะคะ ไม่ทราบว่าได้อ่านทั้งหมดทั้งรีพลายของเราหรือยังเอ่ย ถ้ายังไม่เก็ตดีเอ็มมาคุย เมนชั่น หรือโควทมาได้นะคะ เราไม่ว่า ดิสคัสกันได้ ว่ากันไปตามความจริงเลยค่ะ เรื่องที่น้องดรอป เราพูดไปแล้วในรีพลายของเรานะคะ ส่วนเรื่องแดนเซอร์ เราก็ว่าไปตามที่เราเห็นค่ะ เป็นความคิดส่วนบุคคล ไม่เห็นด้วยไม่ว่ากันค่ะ ไม่บังคับ ทุกคนมีสิทธิคิดอะเนอะ

ยังไงก็มาคุยกันได้นะคะ จะรอค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่