ปรึกษาเรื่องเรียนต่อแผนสำรองหน่อยครับ

คือตอนนี้เรียนอยู่ม.6 เกรดเฉลี่ยแค่2กว่าๆ ตั้งใจอยากจะเป็นตำรวจเพราะเป็นความฝันมานานและที่บ้านครอบครัวเป็นำตวจหมดเลยทั้งพ่อและลุงๆ  แต่อยากจะมีแผนสำรองเกิดว่าสอบไม่ติดขึ้นมา ส่วนตัวชอบด้านกีฬาเลยอยากเรียนวิทย์กีฬาในแผนสำรองเกิดว่าสอบตำรวจปีนี้ไม่ติด เลยอยากจะปรึกษาว่าผมอยากจะได้อาชีพที่ดูแลนักฟุตบอลในทีมเรื่องการออกกำลังกายการวอร์มร่างกายแบบนี้อะครับ( ผมอยากทำในเมืองทอง ยูไนเต็ด เพราะชอบทีมนี้มากๆ ) ไม่ก็เป็นครูพละอะไรที่เกี่ยวกับกีฬาอะครับ อยากถามว่าคณะนี้ที่ไหนเด่นๆบ้างครับ อยากเรียน ม.บูร แต่ดันว่ากลัวจะไปเมืองทองเขาจะไม่รับอะครับ ขอถามว่าควรเรียนที่ไหนจะดีครับ ผมจะได้รอยื่นสอบอะไรต่างๆ/ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่