โดนสามีทำร้ายร่างกาย เรามีลูก แม้เรามีหนี้แต่เราไม่อยากปล่อยให้ลูกอยู่กับสามีทำอย่างไรดีคะ

ขอบคุณทุกความเห็น ที่ได้แสดงเข้ามานะคะ
คือเรามีหนี้จริงๆค่ะ เพราะรากฐานของครอบครัวเราไม่ได้มี
เราก็มีหนี้บ้าน และหนี้ที่ได้ใช้จ่ายในบ้านและการใช้จ่ายสุรุ่ยสุร่ายของเราก่อนมาเจอกับสามีค่ะ
ส่วนครอบครัวสามีเรามีฐานะแต่ประหยัด อดออมมากค่ะ
ฉะนั้นเรื่องที่เจ้าของกระทู้จะไปกู้หนี้ยืมสินบ้านเค้าเป็นไปไม่ได้หรอกค่ะ
เป็นเงินที่เค้าหากันมาค่ะ 

เจ้าของกระทู้รับราชการค่ะ ตอนก่อนหน้านั้นที่เคยตั้งกระทู้พลาดเรื่องการใช้เงินไปแล้วก็พลาดไปค่ะ
ตอนนี้ไม่ได้มีปัญหาเรื่องที่ไม่มีเงินใช้หรอกนะคะ เพราะได้ฝึกวินัยการใช้เงินมาบ้างแล้วค่ะ
และที่ได้ทำงานเสริม งานเกี่ยวกับการสรุปข้อมูลเพราะจบคอมพิวเตอร์มาค่ะ
เลยทำงานพวกนี้ได้ ฉะนั้นก็เลยใช้เวลาไม่นานนัก วันศุกร์ - อาทิตย์ หรือถึงวันจันทร์
ไม่เกินวันละ 4 ชั่วโมง ไม่ใช่พวกที่เค้ารับสมัครกันออนไลน์นะคะ อันนี้งานจากญาติที่รู้จักขอให้ช่วยทำให้ค่ะ
ไม่ได้โกหกเลยค่ะ

แต่เราจะมีปัญหากันในเรื่องที่เกี่ยวกับการเลี้ยงลูกบ่อยครั้งค่ะ ทุกครั้งบางเวลาที่ลูกงอแงแล้วเจ้าของกระทู้
ต้องทำงานอยู่นั้นมักจะมีปัญหาเสมอ จะทะเลาะกันตลอดจนเกิดเรื่องขึ้น ส่วนเรื่องที่เราเป็นหนี้นั้นก็ทำให้ศักดิ์ศรี
เรามันลดจริงๆ ค่ะ ถ้าไม่มีหนี้เราคงไม่มาทนแบบนี้หรอกค่ะ ที่ทนก็ไม่อยากให้ลูกลำบากค่ะ

ตอนนี้เราก็ได้ดูที่พักแถวๆ ที่โรงเรียนลูกไว้แล้วค่ะ ที่ยังไม่ได้ไปรอดูท่าทีของพ่อแม่เค้าค่ะ
เพราะพวกเค้ารักหลานมาก และตอนที่เราโดนนั้นพวกเค้าก็มาช่วยห้ามแล้วค่ะแต่สู้แรงลูกไม่ได้
และตอนนี้สถานการณ์ในตอนนั้นก็เบาลงแล้ว

ตอนที่เราโดนทำร้ายเราโดนตีหัว กับทุบที่หลังค่ะ ซึ่งหารอยแผลยากค่ะ เลยไม่รู้ว่าจะไปแจ้งความยังไง
แต่ก็เจ็บแบบช้ำๆ ค่ะ แล้วเค้าก็มาคุยดีกับเรา เค้าบอกให้เห็นใจลูกไม่อยากให้ลูกลำบากค่ะ
ครั้งนี้เราให้โอกาสเค้าครั้งสุดท้ายจริงๆ ค่ะ

อาจจะไม่ถูกใจ แต่ก็ต้องยอมรับสภาพ ถ้าอีกครั้งเจ้าของกระทู้ไปจริงๆ ค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่