แนะนำเลนส์สำหรับ a7 III ราคาไม่แพงทีครับ

ปัจจุบันใช้ a6000 กับเลนส์ Samyang 12mm f2.0

กำลังวางแผนจะเปลี่ยนไปใช้ a7 III แต่ติดที่เลนส์ไม่รู้จะใช้เลนส์อะไรดีครับ

อยากได้เลนส์ที่กว้าง และถ่ายที่มืดแล้วรับแสงดีๆ f2 ใกล้เคียง samyang ของเดิม แต่ราคาไม่แพงครับ

จะเลนส์ในค่ายหรือนอกค่ายก็ได้ จะเป็นเลนส์แบบปรับความกว้างได้ หรือเลนส์ fix ก็ได้ จะ auto หรือมือหมุนก็ได้ ขอแค่ใส่กับ a7 III ได้ และ wide รับแสงดีๆ ไม่แพงก็พอครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่