ใช้หัวเว่ยGr5อยู่แล้วแบตบวม จะเปลี่ยนแบตหรือซื้อเครื่องใหม่ดีครับ

ตอนนี้ใช้หัวเว่ยGr5อยู่ แล้วแบตบวม ดันจอเผยอขึ้นมา
ตอนนี้มีโปรเปลี่ยนแบต 599 ถึงสิ้นเดือน
แต่ก็ลังเลว่าจะเปลี่ยนแบตดี หรือจะซื้อเครื่องใหม่ดี

ปกติก็ไม่ค่อยเล่นเกมอะไรมาก ถ่ายรูปก็ทั่วๆไป

ตอนนี้ก็ดูดู Huawei Y9 อยู่ ตัว 2018ก็ราคาไม่แรง เพิ่มอีกพันนึงก็น่าจะได้ตัว 2019 (ยังไม่ออก)
แต่ตัว 2019 หัวชาร์จมันคนละแบบกับ Gr5 กับ Y9 2018 ใช่มั้ยครับกูเกิ้ลที่จะถูกแบนในหัวเว่ย ต้อง

ส่วนเรื่องที่กูเกิ้ลจะแบนหัวเว่ย ตอนนี้ต้องซีเรียสมั้ยครับ

เพิ่มเติมอีกนิดนึง ถ้างบ 7-8000 มีรุ่นไหน ยี่ห้อไหนที่ดีกว่าหัวเว่ยมั้ยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่