แถบกดเพื่อ Save as Adobe PDF ในโปรแกรม Microsoft Office หาย ทำอย่างไรให้มีครับ

กระทู้คำถาม
เอาเครื่องไปลงโปรแกรมใหม่ ปรากฎว่าใน Microsoft Office เช่น word excel ในเมนู File แถบ Save as Adobe PDF หายไป แต่ยังสามารถเข้าไปที่ Print แล้วเลือก printer เป็น Adobe PDF ได้ครับ แต่ว่าไม่สะดวกเหมือนกับกดที่ Save as Adobe PDF โดยตรงครับ

ต้องแก้ไขอย่างไรถึงจะทำให้มี Save as Adobe PDF เหมือนที่เคยมีครับ

เครื่องที่ลงโปรแกรมใหม่ ใช้ Adobe Acrobat X Pro แต่เครื่องที่มีแถบแสดง เป็น Adobe Acrobat XI Pro มันเกี่ยวกันที่เวอชั่นไหมครับ หรือว่าคนลงโปรแกรมตั้งค่าให้ไม่ครบ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่