Programmer หรือ Developer ด้าน Blockchain ต้องมีความรู้อะไรบ้าง

ผมนักศึกษาปริญญาตรี ปัจจุบันศึกษา Website Developer อยู่ แต่สนใจ Blockchain Developer ผมอยากได้คำปรึกษาว่าสายงาน Developer ด้านนี้ จำเป็นต้องมีความรู้อะไรบ้าง

ตอนนี้ผมพอเข้าใจว่า Blockchain นั้นคืออะไร แต่ที่ยังไม่ทราบเลยแม้แต่น้อย คือ การเป็น Programmer หรือ Developer ด้านนี้จำเป็นต้องศึกษาอะไรบ้าง ภาษา เทคโนโลยี หรืออื่นๆซึ่งไม่รู้อะไรเลย

ขอรบกวนด้วยนะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับสำหรับคำปรึกษาและแนะนำ ขอบคุณมากๆครับผม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่