รร.พิพัฒนา รร.พระแม่มารีพระโขนง เป็นอย่างไรบ้างคะ

ขอรบกวนสอบถามข้อมูลนะคะ 
พอดีกำลังมองหาให้ลูกตอนเข้าป.1ค่ะ
และรร.พิพัฒนากับรร.พระแม่มารีพระโขนงอยู่ใกล้บีทีเอส และใกล้ที่ทำงาน คิดว่าน่าจะรับส่งสะดวก
อยากทราบว่าการเรียนการสอนเป็นอย่างไรบ้างคะ
ส่วนใหญ่เด็กที่จบจากพิพัฒนาหรือพระแม่มารีพระโขนง เรียนต่อที่ไหนกันบ้างคะ
และได้ทราบข้อมูลว่าทางรร.พิพัฒนาไม่มีหลักสูตรEP หรือMep
ส่วนใหญ่ต้องไปเรียนเสริมภาษาอังกฤษข้างนอกด้วยไหมคะ

ขอถามเพิ่มเติมว่า ช่วงอนุบาลการเรียนการสอนโอเคไหมคะ
คุณครูดูแลดีไหมคะ เผื่ออาจมีการย้ายค่ะ

ขอบคุณค่ะ (ถ้ามีการแท็กผิด ขออภัยด้วยนะคะ)

ปล.1คำถามที่ถามเพราะเป็นห่วงลูกนะคะ ไม่ได้มีเจตนาอะไรไม่ดีนะคะ
พอดีส่วนตัวจบจากต่างจังหวัดเลยไม่ทราบข้อมูลรร.ในกทม.มากเท่าไหร่ค่ะ

ปล.2 อนาคตถ้าทำได้อยากให้ลูกสอบเข้าสตรีวิทยาค่ะ (เห็นข้อมูลในอินเตอร์แล้วสนใจค่ะ)
ถ้ามีรร.ประถมที่แนะนำบอกได้นะคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่