สอบถามวิธีแก้ปัญหา run sub ย่อยแล้ว ขึ้น error ให้ปิด OLE ค่ะ มีปัญหาแมโครค่ะ

สร้างปุ่ม button ขึ้นมา เมื่อคลิกแล้วจะ link ไปที่ฟอร์มที่มี sub ย่อยอยู่ แล้วขึ้น error ว่า
มีปัญหาเกิดขึ้นในขณะที่ microsoft access กำลังติดต่อสื่อสารกับ OLE เซิร์ฟเวอร์หรือตัวควบคุม Active X
ให้ปิด OLE เซิร์ฟเวอร์นั้นและเริ่มต้นการทำงานของ OLE เซิร์ฟเวอร์ใหม่ภายนอก ฯลฯ
พอคลิกปิดก็จะขึ้นว่า แมโคร error ค่ะ
ถ้า link ไปที่ฟอร์มปกติที่ไม่มี sub ย่อย จะไม่ error ค่ะ
รบกวนขอวิธีแก้ปัญหาด้วยค่ะ
access 2010 32 bit ค่ะ
เคยหาวิธีแก้คือไปแก้ตรง region ให้เป็น thailand แล้วเครื่องก็ set แบบนี้อยู่แล้วค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่