ถ้าลูกหนี้เสียชีวิต เจ้าหนี้ก้จะยึดจากกองมรดก แต่ถ้าในกรณีที่ลูกหนี้ไม่มีทรัพย์สินเลย จะทำยังไง

สวัสดีค่ะ อยากทราบว่าถ้าเราเป็นหนี้ แล้วเราเสียชีวิต เจ้าหนี้ก้จะมีเรียกเงินจากกองมรดก แต่ถ้าในกรณีที่เราไม่มีทรัพย์สินใดๆเลย เป็นคนตัวเปล่า ทางเจ้าหนี้จะไปยึดหรือเรียกจากลูกหลาน ญาติๆได้ไหม??? แล้วในส่วนของนอกระบบ ถ้าเค้ามาราวี เราควรรับมือยังไงควรแจ้งความไหม..? เพราะตามกม. เจ้าหนี้ต้องไปตามกลับลูกหนี้เอง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่