ป้อนนมลูกแมวแล้วตาย รู้สึกแย่มากทำไงดีคะ

เรื่องมีอยู่ว่า มีแมวจรเอาลูกแมวมาไว้ที่โรงรถที่บ้าน 3 ตัว มีอยู่ตัวนึงที่เหมือนจะป่วย
มันตาแฉะแล้วก็ไม่ยอมกินนมแม่ แม่เราเลยไปซื้อยาหยอดตากับนมแพะมาป้อน
ตามันก็ดีขึ้น แต่ยังไม่ยอมกินนม เราไปทำงานก็โทรกลับมาถามอาการมันทุกวัน
มาวันนี้เรากลับมาบ้าน แม่บอกว่ามันไม่ยอมกินนม เราก็เลยลองป้อนดู
มันก็ไม่ยอมกินค่ะ เราก็พยายามให้มันกิน จนอยู่ๆ มันก็ฉี่ราดชุดเราแล้วก็นิ่งไป นมไหลออกปาก
เราอึ้งไปเลยค่ะ ดูท้องมันไม่กระเพื่อมแล้ว เราเลยรีบวิ่งอุ้มไปหาแม่
สรุปมันจากไปแล้วจริงๆ ค่ะ คามือเราเลย
พอไปหาข้อมูลในเนต เลยคิดว่าน่าจะมาจากสำลักลงปอด แต่เราก็ยังไม่แน่ใจเพราะก็ดูไม่มีอาการสำลักอะไร 
เค้าค่ฉี่ราดแล้วก็นิ่งไปเลย
แต่ที่แน่ๆ ตอนนี้คือรู้สึกผิดมากค่ะ โทษตัวเองไปหมดเลยว่าตายเพราะเราป้อนนมแน่ๆ
เลยอยากทราบค่ะว่า อาการลูกแมวสำลักนมลงปอดนี่มีอาการยังไงบ้างคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่