สอบถามราคาการเปลี่ยนหม้อแปลงไฟครับ

ปัจจุบันใช้หม้อแปลงขนาด 50 kVA 3 เฟสครับ เป็นหอพัก อนาคตมีแผนว่าจะติดแอร์ 12000 btu เพิ่ม 20-40 ตัว
จึงขอสอบถามหน่อยครับ ถ้าจะเปลี่ยนหม้อแปลงเป็น 100 kVA หรือ 160 kVA ระบบไฟทุกอย่างยังใช้ระบบเดิมได้ไหมครับ 
เช่น สายไฟแรงต่ำ เสาไฟ มิเตอร์ไฟ 3 เฟสขนาด 100 แอมป์ สามารถยกหม้อแปลงเปลี่ยนได้เลยไหมครับ
หรือต้องเปลี่ยนยกชุดเลย 

ถ้าเราเปลี่ยนแปลงขนาดหม้อแปลง ต้องแจ้งการไฟฟ้าไหมครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่