เครื่องฟอกอากาศ กับ เครื่องปรับความชื้น เหมือนกันไหมคะ

เครื่องฟอกอากาศ กับ เครื่องปรับความชื้น เหมือนกันไหมคะ คือตอนนิเราเจอปัญหาที่นอนเราดูดคะ ที่นอนเราเป็นที่นอนสปริง ซึ่งได้อ่านมาหลายๆกระทู้แล้ว เกิดจากไฟฟ้าสถิตผิวแห้ง วิธีแก้ก็มีหลายๆวิธี แต่เราสนใจเครื่องปรับความชื้น ซึ่งเปิดหาข้อมูลในเว็บแต่ยังสับสนระหว่าง เครื่องฟอกอากาศ กับ เครื่องปรับความชื้น ว่าใช่ตัวเดียวกันไหม หรือคล้ายกันหรือว่าคนละประเภทเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่