สาเหตุหลัก ที่ประเทศไทยไม่ได้รับการขึ้นทะเบียนมรดกโลก จากยูเนสโกถึง 14 ปี ติดต่อกัน คืออะไรครับ

สาเหตุหลัก ที่ประเทศไทยไม่ได้รับการขึ้นทะเบียนมรดกโลก จากยูเนสโกถึง 14 ปี ติดต่อกัน คืออะไรครับ

ความสัมพันธ์ของเรากับยูเนสโกเป็นยังไงบ้าง บทบาทเราน้อยในเวทีโลกหรือเปล่า

หรือเพราะตัวเราเองไม่มีศักยภาพ ทั้งๆ ที่เรามีวัฒนธรรมเก่าแก่มากมาย แหล่งท่องเที่ยวเต็มไปหมด

อยากทราบจริงๆ ว่าเพราะอะไรครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่