สั่งสินค้าต่างประเทศโดนภาษีไหมครับ

กระทู้คำถาม
คือผมกะว่าจะสั่งของจาก amazon หรือ Ebay แต่ผมยังกลัวอยู่ว่าถ้าสั่งแล้วจะโดนภาษไหมครับช่วยตอบคำถามที่ผมจะถามต่อไปนี้ที่ครับ
1.สั่งของยังไงไม่ให้โดนภาษีต่างประเทศ
2.สินค้านั้นต้องเป็นประเภทอะไรส่วนใหญ่ถึงจะโดนภาษี
3.ราคาต้องเกินกี่บาทถึงจะโดนภาาี
4.น้ำหนังและความกล้างและยาวมีผลทำให้โดนภาษีไหมครับ
5.ประเทศอะไรบางที่สั่งของแล้วไม่โดนภาษี(ญี่ปุ่นโดนไหมครับ)
6.ถ้าโดนภาษีต้องทำยังไงครับ
นี้คือทั้งหมดที่ผมอยากรู้ว่าจะโดนภาษีไหมครับหากมีข้อมูลเพิ่มเติมก็ตอบผมมาได้นะครับ
และขอบคุณคนที่ให้ข้อมูลผมนะครับ
แสดงความคิดเห็น