ลองมาคิดเล่นๆว่า ถ้าปั้นจั่นไม่พูดแบบนั้นออกมา คุณจะไปดูรักสองปี ยินดีคืนเงินหรือไม่

ตัวผมเอง เป็นคนที่ค่อนข้างอิงกับกระแสของหนังในห้องเฉลิมไทยพอสมควร
ผมลองคิดเล่นๆว่าถ้าปั้นจั่นไม่พูดแสดงความเห็นแบบนั้นออกมาจะเป็นยังไง

ก่อนวันที่หนังเข้าโรงก็คงมีคนพูดถึงน้อยมาก (น่าจะเป็นเพราะการโปรโมตที่ไม่ดี)
แต่เมื่อมีคนเข้าไปดู (ส่วนนึง) แล้วชมเชยในห้องเฉลิมไทยและเชียร์ให้เข้าไปดู
ผมก็อาจจะมีความคิดที่จะไปดูเข้ามาในหัวหน่อย
แล้วยิ่งถ้ามันมีชื่อของวิรัตน์ เฮงคงดี ผู้กำกับเรื่องยอดมนุษย์เงินเดือน ซึ่งเป็นหนังที่ผมชอบด้วยโผล่ขึ้นมาให้ทราบ
เรียกว่าน่าจะไม่พลาดที่จะเข้าโรงไปดู
เหมือนที่ไปดู App War เพราะกระแสในห้องนี้นี่แหละ ถึงแม้จะไม่ถึงกับประทับใจมากก็ตาม
เพราะหนังไทยดีๆปีนึงต้องยอมรับมามีไม่เยอะ
ถ้ามีโอกาสที่หนังไทยเรื่องนั้นจะเป็นระดับหนังดีเรื่องหนึ่งของปี ก็ไม่อยากจะพลาดมันไป

แต่ทุกอย่างเป็นได้แค่เรื่องสมมติแล้ว ณ ตอนนี้
ผมสงสารคุณวิรัตน์ก็จริง แต่จะให้ทำใจเสียเงินเข้าไปดูหน้าพระเอกคงไม่ไหว
อยากให้เป็นบทเรียนของการแสดงออกเรื่องของการเหยียดเพื่อนมนุษย์ (ผมถือว่ามันไม่ใช่การแสดงออกทางการเมือง) ในที่สาธารณะ
และขออุดหนุนหนังของผู้กำกับเรื่องหน้าแทนละกันครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่