ขั้นตอนปฏิบัติงานของพนักงานโรงหนัง SF BigC Prachinburi

วันที่ 15/06/2562 ผมจองตั๋วหนังเรื่อง X-men Dark Phoenix รอบ 12:20 น. ก็เข้าไปดูหนังตามปกติ เมื่อหนังจบและมีรายชื่อต่างๆวิ่งที่หน้าจอ ผมเองไม่รู้หรอกว่าหนังจะมีเครดิตต่อท้ายเรื่องไหม ก็เลยนั่งดูต่อ แต่ไม่นานก็มีทั้งพนักงานและแม่บ้านที่ทำความสะอาดโรงหนัง เดินเข้ามาในโรง พนักงานก็ใช้สเปรย์ฉีด (น่าจะเป็นสเปรย์ดับกลิ่นหรือน้ำหอม) ส่วนแม่บ้านก็กำลังจะเข้ามากวาดแถว A ซึ่งผมนั่งอยู่แถว A แต่แม่บ้านก็ชะงัก เพราะเห็นผมนั่งอยู่ แต่ตัวพนักงานที่ฉีดสเปรย์นั้น ก็ไม่ได้สนใจว่าคนออกจากโรงหนังหมดหรือยัง เขาก็ยังคงฉีดต่อไปไม่สนใจ ผมก็นั่งรอดูเครดิตท้ายเรื่องต่อ แต่อยู่ดีๆจอภาพก็ดับลงในขณะที่รายชื่อต่างๆยังวิ่งอยู่ ผมก็เอ่อ.....ไงดีล่ะ ลุกก็ได้ แล้วก็ลุกเดินออกจากโรงหนังไป

ที่ผมสงสัยคือ พนักงานเขาจะปิดจอ ปิดเสียง โดยที่หนังยังไม่จบ รายชื่อที่วิ่งยังไม่จบ ได้หรอครับทั้งๆที่มีคนนั่งดูอยู่ และพนักงานที่เข้ามาฉีดสเปรย์ และแม่บ้านที่เข้ามาทำความสะอาด ก็เข้ามาในขณะที่หนังยังไม่จบ รายชื่อที่วิ่งยังไม่จบเช่นกัน

ผมว่าไม่เหมาะเท่าไหร่นะแบบนี้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่