เคลียร์ RE2 Remake จบแล้ว พอลองมาเล่นภาค4

กระทู้คำถาม
ผมเล่นRE2 Remake ที่เขาว่ากันว่าเป็นภาคที่น่าจะยากที่สุดในทุกภาคจนจบทุกโหมดล่ะ

จากนั้นผมลองไปหาภาค4 มาเล่นผมรู้สึกว่ามันเล่นลำบากในหลายๆอย่างอ่ะครับ ควบคุมยากมากก ไม่ไหลลื่นเหมือนภาคหลังๆ มุมกล้องได้แค่ล็อกตามหลัง เล่นไปแค่ชั่วโมงเดียวรู้สึกปวดหัวเลยขอพักก่อน

ซีรี่ย์นี้ผมเริ่มเล่นเรียงเลย 6,revelation2,5,7,2Remake,4

สงสัยเล่นไล่จากยุคใหม่ไปเก่าจะไม่ค่อยเวิร์คแหะ
เลยอยากถามว่าเอาจริงๆแล้วภาค4 มันยากมากไหม หรือผมปรับตัวไม่ได้กันแน่นะ5555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่