ตามหาชื่อสถานีรถไฟที่สวิสครับ

เมื่อปีที่เเล้ว ผมไปเที่ยวสวิส ขึ้นรถไฟสายนึงครับ เเต่จำไม่ได้ว่าสายไหน ผมถ่ายเเต่รูปวิวครับ เเต่พลาดมากตรงที่ไม่ถ่ายชื่อสถานีรายทางไว้บ้างทำให้เวลาไล่ดูภาพที่ถ่ายไว้เเล้วนึกไม่ออกเลยครับ คือบอกเลยว่าผมมีภาพจำครับ รถไฟขบวนนี้มันจอดที่สถานีนึง เมื่อมองออกไป มันจะเป็น lake น้ำสีฟ้าเเล้วทางซ้ายทางขวา มันจะมีภูเขาโอบรอบ lake เหมือนมันกอดเอาไว้เลย 55+ เเล้วที่ปลาย lake มันจะมีม้านั่งหันหน้าเข้า lake มันโรเเมนติกมากง่ะคับ 
** ผมกดหาใน google map พวกสถานี้ย่อยๆ มันไม่โชว์รูปเลยคับ
** รถไฟสายนี้เส้นทางที่วิ่งผ่าน มันจะผ่านสะพานปูนโค้งๆ เเล้วก็ผ่าน lake นึงน้ำสีเขียวๆ ฟ้าๆ สวยมากคับ เเล้วก็ภูเขาโซนนั้นเป็นภูเขาโล้นๆ เหมือนอยู่บนดาวอังคารคับ    
** เเล้วก็เหมือนผ่านโรงเเรมผีสิงด้วยครับ มันเป็นเหมือนโรงเเรมร้าง เหมือนปราสาทเเดรกคิวล่าร์เลยคับ 
** ไฟล์ภาพที่ถ่ายในกล้องก็ไม่มีครับ ผมทำมือถือหาย เฟสก็ไม่ได้ลงภาพครับ 
** ผม backpack ไปคนเดียวครับเมื่อปีที่เเล้ว 
ผมจำได้เเค่นี้ รบกวนเพื่อนๆ สายเที่ยว สายสวิส ด้วยนะครับ ช่วยหาสถานีรถไฟนี้ให้ผมทีครับ มันเป็นภาพจำของผมเลย

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่