ยินดีกับพี่โอ อนุชิต จากใจจริงเลยค่ะ พูดถึงฐานแฟนคลับสู้ใครเขาไม่ได้ แต่ฝีมือที่มีมันคือของจริงค่ะ

กระทู้น้อยๆ จากคนที่ชื่นชมพี่โอ อนุชิตค่ะ
เป็นปีดีๆ ของพี่ที่สุดปีหนึ่งเลย

ขอแสดงความยินดีตัวโตๆ ให้พี่โอ อนุชิตเลยค่ะ
กับรางวัลนักแสดงชายแห่งปี คุณค่าที่คุณคู่ควร
กับละครที่ดีงามตั้งแต่ในเล่มนิยาย มาสู่บทละคร
กับความบ้า(ที่ดี) ของช่อง ONE ที่ทำละครแบบนี้
ออกมาให้ชมกัน ทั้งที่ก็รู้แหละ เรตติ้งคงไม่ได้
แต่เอออยากทำอ่ะ คนส่วนใหญ่คงไม่ดูกัน เพราะ
กลุ่มคนดูละครส่วนใหญ่ไม่ได้ชอบละครแนวนี้
รักษาตรงนี้ไว้นะ เข้าใจเรื่องผลกำไร แต่มีมาบ้าง
ก็ดีนะคะ เพราะช่องอื่นคงไม่มีใครบ้าได้เท่าช่อง
คุณแล้วค่ะ รอละครแนวนี้ค่ะ

คงเป็นแฟนหนังพี่โอมาตั้งแต่ 15 ค่ำตามด้วย
โหมโรง และละครอีกมากแต่ส่วนใหญ่จะเป็น
ของอดีตช่องวัน ช่อง 3 ช่อง 7 คือดูแทบทุกเรื่อง

เคยลุ้นมาตั้งแต่หนังล่ะว่าทำไมไม่ได้รางวัล
แต่ก็อ่ะเข้าใจยอมรับได้ ก็คนที่ได้คือจากหนัง
ไอ้ฟักอ่ะ เครๆ เข้าใจแอบเชียร์มาตลอดจนมา
ได้กับ มะลิลา ไปครองได้กับสมทบชาย

พอมาละครอันนี้จากใจเลยนะ เป็นในส่วนของ
แขนงหนึ่งในวงการบันเทิง ที่ฝีมือแบบนี้กับ
พลาดโอกาสดีๆ ที่จะได้รับรางวัลไป กลับกัน
คนที่ได้รางวัล ทำให้เรามานั่งคิดว่า สมควรได้
รางวัลเหล่านั้นจริงหรือ ผิดหวังมาตั้งแต่ละคร
กาหลมหรทึกแล้ว เป็นคนที่เล่นละเอียดมากคน
หนึ่งเลยที่เดียวในบทประหนึ่งทาสที่ซื่อสัตย์

แต่มาครั้งนี้กับรางวัลนักแสดงชายแห่งปี
ไม่แน่ใจว่าใช้การโหวตมีส่วนพิจารณา
ด้วยหรือไม่ ไม่ได้ตามแต่คิดว้า " ไม่ " ไม่งั้น
คงยากที่จะได้ เราคงต้องยอมรับว่า หนังเรื่อง
" มะลิลา " ส่งผลจริงๆ บวกกับละครเรื่องกาหลฯ
ที่ทำให้ได้รางวัลครั้งนี้ ดีงามทุกองค์ประกอบรวม
ถึงฝีมือพี่โอด้วย คงหมดข้อกังขาของใครหลายๆ
คนไปได้ (ถ้ามี) เพราะพี่โอ อนุชิตสมควรได้จริงๆ 

คห.เราส่วนตัวนะคะ ถ้าหนังเรื่อง " มะลิลา " ไม่กวาด
รางวัลมาทุกสถาบันที่มีคณะกรรมการตัดสินในส่วน
ของหนัง ไม่ใช่การโหวตเท่านั้น รางวัลเวทีนี้ก็คง
ต้องบอกว่าไม่ง่ายเลยเช่นเดียวกัน ที่จะได้มา
นัยหนึ่งเพราะกระแสด้วยส่วนหนึ่ง

👏👍👍👍👍👍👍👏❤💘

เพิ่มเติมตรงนี้ค่ะ ขอบคุณสำหรับการกดโหวตแนะนำค่ะ
ไม่คิดว่ากระทู้ชื่นชมชายคนหนึ่งที่มีแค่ฝีมืออย่างเดียว
จะไปแตะความรู้สึกใครได้ ใครเล่นไอจี หรือทวิตเตอร์
เราขอความกรุณานำกระทู้นี้ไปให้พี่โออ่านทีค่ะ (เราเล่น
แต่พันทิป) พี่เขาจะได้มีกำลังใจว่า สิ่งที่พี่โอมีมาตลอด
มีคนดูทั่วไปเห็น และคนเหล่านั้นคือคนดูจริงๆ ที่ตัดคำ
ว่าแฟนช่อง แฟนดาราออกไป เรตติ้งก็ไม่ได้ กระแสไม่มี แต่คุณภาพงานนะมีคือเรื่องจริง คนดูทั่วไปมีความเห็นอย่างไรกับรางวัลครั้งนี้ของพี่โอ มีแต่คำชื่นชมที่ไม่ใช่คำอวยกันเองแต่อย่างใด

ความขลังของรางวัลคืออะไร? หลายคนคิดแบบเดียว
กันว่า ฝีมือแบบนี้เอาแค่เฉพาะเรื่องกาหลมหรทึกนี้
ก่อนเลยควรได้หลายรางวัลแล้ว สุดท้ายแล้วค่ะ
ถ้าสนใจไปหาละครกาหลมหรทึกของช่อง ONE มาดู
ได้ค่ะ แล้วจะเข้าใจว่า ทำไมหลายคนใช้คำว่า
" เหมาะสมและคู่ควรกับพี่โอ " คำเดียวเลยคือ ฝีมือ 
พี่โอเป็นนายกล้าได้อย่างแยบยลทีเดียวค่ะ จนแอบ
คิดไปว่า ถ้านายกล้าเจอกับพะนอนิจ ในเวอร์ชั่นที่
ไม่บิดเบี้ยวในทางจิต นายกล้าคงจะเป็นชายที่มี
ความสุขกว่านี้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่