[CR] รีวิว ทำ HIFU ไม่เจ็บ แล้วจะเห็นผลจริงหรอ !??

สวัสดีเพื่อนๆชาวพันทิปทุกคนนะคะ ปัจจุบันยุ้ยเป็นเภสัชกรค่ะ
การใช้ชีวิตส่วนใหญ่ก็จะอยู่ที่ร้านขายยา วนเวียนอยู่แบบนี้
บางทีเรานั่งอยู่กับที่ตลอดเวลาก็มีน้ำหนักขึ้นบ้างนิดหน่อย

แต่พื้นฐานเป็นคนมีแก้มอยู่แล้วค่ะ (ตามชื่อยุ้ยค่ะ มาจากแก้มยุ้ยเลยย ฮ่าๆ)
และด้วยความที่ยุ้ยอายุก็จะย่าง 31แล้ว
มีปัญหาเกี่ยวกับกรอบหน้าไม่ชัด ผิวหน้าไม่แน่นเท่าเก่า

ก่อนหน้านี้ยุ้ยเคยทำ HIFU อยู่แล้วค่ะ แต่ห่างไปนานเป็นปีแล้ว
หน้าก็กลับมามีแก้ม และมีร่องแก้มค่ะ ไม่กระชับและแน่นเหมือนเก่า

รูปนี้ เป็นรูปจากที่ห่างหายการทำ HIFU มาประมาณ 1 ปีค่ะ

คลินิกที่ยุ้ยไปทำ HIFUชื่อ sowon clinic ค่ะ
ด้วยความที่เห็นรีวิวต่างๆ ใน FB และมีเพื่อนหลายคนก็ไปทำกับที่นี่
ส่วนคุณหมอที่ทำชื่อ คุณหมอกุ๊ก ค่ะ
วันที่ยุ้ยไปทำบอกเลยว่า..
โอ้ว โห OMG คลินิกสวย ดูแพงมากค่ะ
(แอบตกใจว่าจะเกินงบที่ตั้งไว้รึเปล่า หรือจะมีเซอร์วิสอะไรบวกเพิ่มหรือเปล่า)
แต่สรุปสุดท้ายไม่มีค่าเสียหายเพิ่มเติมค่ะ
เบ็ดเสร็จจ่ายไปทั้งหมด 7,900 บาทเป็นโปร HIFU ทั่วหน้าและเหนียงค่ะ
ที่นี่แตกต่างจากที่ยุ้ยเคยทำมา คือ..
ทำเสร็จแล้วคุณหมอจะแจ้งเลยว่า ยิงไปกี่ shot และคอยอธิบายทุกอย่าง อย่างละเอียดตอนช่วงทำค่ะ

ขอเม้าท์ความรู้สึกตอนทำ ให้ฟังหน่อยค่ะ
ก่อนทำคุณหมอจะแปะยาชาให้ค่ะ ตอนทำจะไม่เจ็บเลยยยย...
บอกเลยว่าไม่เจ็บจริงๆ ค่ะ
ตอนทำ ครึ่งหน้า คุณหมอให้ส่องกระจกดู
เห็นเลยว่าหน้ายกขึ้นมากค่ะ จับหน้าแล้วหน้าแน่นขึ้นเลย
เมื่อเทียบกับข้างที่ยังไม่ทำ
คือมันดีงามมากค่า มันยกขึ้นจริงๆ แต่เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปเก็บไว้ค่ะ

หลังทำไม่มีอาการบวมช้ำ แต่งหน้า ทำงานได้ตามปกติเลยค่ะ

นี่ลองกล้องสดดูบ้าง แลดูมีคางขึ้น กรอบหน้าเริ่มมาแล้วไม่มีแก้มมาบดบัง 555 ชอบค่ะ

หลังทำยุ้ยรู้สึกว่าหน้ากระชับขึ้นค่ะ แต่เราทำเองเนอะ ส่องกระจกทุกวัน
เห็นหน้าตัวเองทุกวันก็ไม่ได้คิดว่าเปลี่ยนแปลงมากเท่าไหร่
แต่ตอนที่หลังทำไปประมาณ 1 สัปดาห์ยุ้ยได้ไปงานแต่งงานเพื่อน
แล้วเพื่อนทักว่าหน้าเล็กลง ผอมลง (ตอนนั้นคือปลื้มมากค่ะ เขินเลย เพราะตัวเท่าเดิม น้ำหนักเท่าเดิม 555)

ปัจจุบันก็ทำมาได้เดือนนึงแล้วค่ะ โดยรวมสำหรับที่นี่ก็โอเคค่ะ
ส่วนตัวชอบที่คุณหมอน่ารักดี และทำให้ละเอียดดีค่ะ ทั่วหน้ายันเหนียงเลย
ส่วนเรื่องราคา คือ รับไหวไม่มีบวกเพิ่มหน้าร้าน
เรื่องความเจ็บมันเป็นความรู้สึกส่วนตัวเนอะ แต่สำหรับยุ้ยไม่เจ็บค่ะ
แต่แอบเสียวๆนิดหน่อยบริเวณโหนกแก้มแค่นั้นเองค่ะ  

ส่วนใครที่มีประสบการณ์เคยทำ HIFU แล้วเจ็บหรือไม่เจ็บ อะไรยังไงก็มาแชร์กันได้นะคะ

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านค่ะ ^^
ชื่อสินค้า:   HIFU
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่