จบวิศวกรรมไฟฟ้า อยากทำงานเกี่ยวกับการบิน

สวัสดีครับ ตอนนี้จบวิศวกรรมไฟฟ้า เกรดเฉลี่ย 2.9 TOEIC 700 อยากลองเปลี่ยนสายการทำงานครับ ไม่อยากทำงานfieldไฟฟ้าเท่าไหร่ แต่ก็ยังอยากทำงานที่ยังเป็นวิศวกรอยู่ครับ อยากทราบว่ามีวิศวกรไฟฟ้าไปทำงานด้านวงการการบินไหมครับถ้ามีแล้วทำเกี่ยวกับอะไรหรือมีสายงานด้านอื่นๆที่พอแนะนำได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่