สอบถามเรื่องเที่ยวญี่ปุ่นช่วงต้น-กลางเดือนสิงหาค่ะ

พอดีจะไปโตเกียวช่วงวันที่9-13 สิงหาคม นี้ค่ะ หลังจากที่อ่าน หาข้อมูลมา มีคำถามดังนี้ค่ะ

1.ช่วงนั้นเป็นหน้าร้อนและฝนตกใช่มั้ยคะ เห็นคนรีวิวไว้ว่าร้อนมากๆๆๆเหมือนหน้าร้อนที่ไทย อยากทราบว่าร้อนแค่ไหน เที่ยวสนุกมั้ย โอกาสฝนตกมากมั้ย เสื้อผ้าแต่งปกติเหมือนไทยเลยใช่มั้ย
2.เห็นว่าช่วงนั้นมีเทศกาลโอบ้งของคนญี่ปุ่น ราวๆ13-16 และวันภูเขาวันที่11สิงหา(จากที่อ่านมาเขาบอกว่าคนมักจะหยุดยาว10-12เลย)จะกระทบสถานที่ท่องเที่ยว โรงแรม รถไฟอะไรแบบนี้มั้ยคะ พอดีจะไปกิสนีย์แลนด์ค่ะ กลัวคนเยอะมากๆๆ
3.นอกประเด็นนิดนึงค่ะ ระหว่าง Disneyland กับ Disney sea เลือกอะไรดีคะ เคยไปแค่HK Disneyland เห็นsea มีแค่ที่โตเกียว แต่ก็ไม่อยากพลาดความลาสสิคของดิสนีย์อะค่ะ 

มีอะไรเพิ่มเติมบอกได้เลยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าด้วยค่า ครั้งแรกกับญี่ปุ่นค่ะ ยิ้ม 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่