[CR] [Flights Review] กรุงเทพ - สมุย - กรุงเทพ บางกอกแอร์เวย์ส ชั้นประหยัด

ขาไป PG963

รับตั๋วโดยสารแล้วก็เเวะห้องรับรองหาข้าวต้มมัดในตำนานครับ อร่อยเลยล่ะ 

หลังจากนั้นก็ไปรอขึ้นเครื่องที่เกทครับ ผู้โดยสารฝรั่งเยอะเลยครับ Code share เกือบ 10 สายการบิน

Airbus A319 ทะเบียน HS-PPG ที่จะพาผมไปสมุยวันนี้ครับ
ถ่ายผ่านลายน้ำกระจกสนามบิน 😅

เครื่องลำนี้อายุ 14 ปีแล้วครับ เก่านิดนึง

ขึ้นบินได้สักพัก ก็แจกข้าวครับ มีอย่างเดียวเลือกไม่ได้
เป็นข้าวราดปลาสามรส สงสัยผมจะโชคร้าย ได้ข้าวตังมากิน 😅😅
แต่ปลาก็พอใช้ได้ครับ

เมล่อนมะละกอหวานดีครับ
ระยะเวลาบินประมาณ 1 ชั่วโมงก็ถึงครับ
ถ้านั่งฝั่งขวา จะเห็นวิวเกาะพะงันก่อนลงจอด
นอกจากนี้ยังเห็นเจดีย์เขาหัวจุกอีกด้วย แสดงว่ามาไม่ผิดที่

ลงจากเครื่อง มีรถไฟฟ้ามารับไปโถงผู้โดยสารขาเข้า เพื่อรับกระเป๋าครับ

ขากลับ PG874

รับบัตรโดยสารแล้วขึ้นรถไฟฟ้าไปรอที่เกทครับ
สนามบินให้อารมณ์เหมือนอยู่รีสอร์ตครับ มีส่วนที่ open air เกือบทั้งหมด
ฝรั่งคงชอบ แต่ผมว่ามันร้อนๆ นะครับ ต้องไปหลบเอาแอร์ตามห้องน้ำ 🤣🤣

ที่เกทมีของว่างและเครื่องดื่มให้บริการครับ
แต่ผมว่าข้าวต้มมัดที่สุวรรณภูมิอร่อยกว่า
ของดีอีกอย่างของสนามบินนี้คือ มีเครื่องบินมาให้ชมแบบใกล้ๆ เลยครับ

ผมนั่งลำนี้กลับแหละครับ Airbus A319 ทะเบียน HS-PGX เพิ่งกลับมาจากฮ่องกง
ลำนี้อายุ 11 ปีแล้ว เก่าพอๆ กันกลับตอนขามาเลยครับ
การบริการบนเครื่องเหมือนกันกับตอนขามาเลยคือ แจกอาหาร แจกเครื่องดื่ม
อาหารผมได้ผัดไทย กุ้ง ปลาหมึกครับ พอกินได้ไม่แย่มาก

นอนหนึ่งงีบกัปตันก็ลดระดับลงจอดครับ
แทกซี่ผ่านอาคารเทียบเครื่องบินหลังรอง เริ่มมีหลังคาแล้ว

ขอจบการรีวิวสั้นๆ เพียงเท่านี้ครับ
ท่านใดมีข้อมูลหรือข้อซักถามเพิ่มเติมก็ทิ้งไว้ได้ครับ

ขอบคุณครับ เพี้ยนเขิน
ชื่อสินค้า:   บางกอกแอร์เวย์ส
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่