สอบถามค่ะ แฟนเป็นคนปากีสถาน จะมาเที่ยวไทย จะขอวีซ่ายังไงดีคะ?

แฟนเป็นคนปากีสถานค่ะ แต่ว่าไปทำงานอยู่ที่อาบูดาบี ตอนแรกเขาเดินเรื่องทำวีซ่ามาจากทางเขา
ทีนี้อยู่ดีๆที่ออฟฟิตเขาขอ no objection letter เราก็ไม่เข้าใจว่าคืออะไร
เขาเลยให้เราสอบถามทางไทย ว่าจะทำวีซ่าจากทางไทยไปให้เขาได้ไหม?

มีใครเคยทำวีซ่าให้แฟนที่เป็นต่างชาติในกรณีแบบนี้ไหมคะ?
เรากับแฟนไม่ได้แต่งงานกันอะค่ะ เราจะสามารถรับรองให้เขามาเที่ยวได้ไหม?

ถ้าใครมีเอเจนซี่ที่แนะนำ รบกวนด้วยนะคะ
สอบถามไปหลายที่ ส่วนใหญ่ จะทำวีซ่าให้คนไทยไปปากีสถานมากกว่า
ไม่เจอเอเจนซี่ที่ทำวีซ่าให้คนปากีสถานมาไทยเลย

*โทรไปสาถนฑูตปากีสถานตั้งแต่บ่ายโมง โทรไม่ติดเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น