จากซีคอนสแควร์ไป ม. กรุงเทพธนฯ ทางไหนดีคะ

กำลังหาเส้นทางที่ดีที่สุด เพราะเรามีธุระต้องไปถึง ม.กรุงเทพธนบุรีตอน 8.00 น. ในวันเสาร์นี้
เราเคยใช้เส้นทาง วงแหวนกาญจนาภิเษกที่ข้ามแม่น้ำเจ้าพระยาตรงพระประแดงโดยขึ้นจากด่านศรีนครินทร์ แถวๆโลตัสศรีนครินทร์ ไปแถวพระราม 2 ไม่ทราบว่าถ้าเราใช้เส้นทางนี้เราต้องลงตรงไหนและไปทางไหนดีคะ รบกวนสมาชิกท่านที่ชำนาญเส้นทางแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ปล. เราเปิดใน google map ให้ใช้ทางด่วนศรีรัช ซึ่งเราเคยขึ้นไปบางแค
แล้วรู้สึกมันอ้อมไกลกว่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่