สอบถามเรื่องกลับไทย โดยต่อเครื่องที่จีน Pudong (PVG) ครับ

ตอนนี้อยู่อเมริกาครับ ซื้อตั๋วแบบทีเดียวถามเอเจ้นซี่ขายตั๋วเขาบอกว่ากระเป๋าเป็นแบบ check through
ใช้สายการบิน Delta ยาวเลยครับแต่ตอน transit ที่ Pudong (PVG)
เป็นของสายการบิน China Eastern ครับ แต่...
กำลัง “งง” กรณีผม layover 3hr ไม่ต้องผ่าน ตม.ใช่มั้ยครับ
พอดีเห็นๆมาต่อเครื่องที่นี้ต้องใช้ Visa แล้วด้วยความที่เดินทางไม่บ่อย
เลยอยากจะถามครับว่า หล้งจากลง PVG ที่บินมาจากอเมริกาต้องทำอย่างไรบ้างครับ
เดินไปหาช่อง transit หรือ transfer อะไรยังไงครับเริ่มแอบงงหนัก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่