โปรแกรมเมอร์จบใหม่ กับรายได้เท่านี้ ถือว่าสมเหตุสมผลไหมคะ

สวัสดีค่ะ เราเป็นโปรแกรมเมอร์จบใหม่ ทำงานมาได้2เดือน อยู่ในช่วงทดลองงาน ได้เดือนละ 23k หลังผ่านโปรได้ 25k
ฟังดูอาจจะเยอะนะคะ แต่ประเด็นคือ งานมันค่อนข้างหนัก และไม่มีโอที ตามที่คุยเวลาทำงานปกติคือ 9.00- 18.00
แต่พอทำจริงๆ ส่วนใหญ่เรากลับ 4ทุ่มเกือบทุกวัน
หรือช่วงไหนงานเร่ง ก็ต้องมาทำงานเสาร์-อาทิตย์ โดยไม่ได้ค่าตอบแทนใดๆ

ซึ่งเรามาคิดๆดูแล้ว เมื่องานเทียบกับเงินเดือน เราว่าเงินเดือนมันดูน้อยไปเลย
หรือเพื่อนๆมีความคิดเห็นอย่างไรคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่