มีใครเป็นแบบเราบ้างไหมคะ มีเพื่อนนะแต่พออยากจะไปเที่ยว ก็ไม่รู้จะหันไปชวนใคร

คือเราเป็นคนชอบเที่ยวค่ะ เที่ยวแบบไม่ใช่ห้างอ่ะ 
เราชอบถ่ายรูป ก็เลยชอบที่จะเที่ยวแบบกลางแจ้ง วัดเอย มิวเซียมเอย ถนน ตรอก ซอก ซอยที่สวยๆ เก่าๆ โบราณๆเอยย
ซึ่ง ส่วนมากจะชวนเพื่อนที่มีไปได้แค่ครั้งเดียว เพราะมันเข็ด มันบ่นร้อน เราก็ไม่กล้าเอ่ยชวนละ

ถึงทีพอเจอที่ไหนโลเคชั่นสวยๆ อยากไป ก็ไม่มีเพื่อนไป 
บางครั้ง มีงานคอนเสิท ที่อยากดู ก็ไม่รู้จะชวนใครดี 55555 แต่คือมีเพื่อนนะ แต่ชอบโดนพวกมันปฏิเสธ จนเราไม่กล้าที่จะชวนอ่ะ 

และคือ แฟนก็ไม่มีให้ง้องแง้งพาไปไง 555555
แต่เอาจริงๆไม่ใช่เราไปคนเดียวไม่ได้นะ เดินเขาดินคนเดียว เดินรอบกรุงไหว้พระเก้าวัดคนเดีวว กินบุปเฟคนเดียว ลงวิ่งฮาล์ฟมาราธอนคนเดียวก็ทำมาแล้ว 

แต่ก็นะ บางทีก็อยากจะจอยยกับคนที่มีรสนิยมเดียวๆกันป่ะ 

ที่จริงมันน่าจะมีแอพที่หาคนที่สนใจแอคทิวิตี้คล้ายๆกันไปทำกิจกรรมร่วมกันเนอะ แต่อย่างว่า แอพแบบนั้นถ้ามาอยู่ในบ้านเรา คงกลายเป็นแอพนัด....... กันรึป่าวว ก้ว่ากันไป

เลยอยากมาหาแนวร่วม มีใครเป็นแบบเราบ้าง ไม่ใช่ไรนะ เผื่อจะได้มีโอกาสไปจอยทริปกัน ตะได้ไม่ต้องไปว้าเหว่คนเดียวว 555555 แง 

ปล.เราชอบถ่ายรูป รูปคนอื่น และชอบเป็นแบบให้คนอื่นถ่าย 55555 // ตอนนี้กำลังอินกล้องฟิล์ม // ชอบฟังเพลง เพลงนอกกระแส แต่ความหมายดีๆยิ่งชอบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่