เรียนคณะไหนดีครับ สนใจหุ้น บริหารธุรกิจ การตลาด แต่ไม่ชอบคณิต

อย่างที่ว่าอะครับ คณิตไม่ได้เลย โง่มาก คิดก็ช้า ส่วนมากใช้แต่ photomath
สนใจหุ้น ตอนนี้16ก็แอบๆไปเทรดเงินดิจิตอลดูอยู่ ก็ได้บ้างเสียบ้าง(ไม่ได้พนันนะครับ วิเคราะห์ ตีเส้น อ่านแท่งเทียนเอา)
และ สนใจการบริการธุรกิจ , การตลาด ด้วย
แต่พ่อมีธุรกิจเป็นของตนเองอยู่ เป็นธุรกิจหลายอย่าง เช่น GPS , นำเข้า ผัก ผลไม้จากต่างประเทศและส่งออก
อยากให้ผมเนี่ยไปเรียนทาง คอมพิวเตอร์ ภาษา C เรียนด้าน IT แต่คอมพิวเตอร์ผมได้เพียงพื้นฐาน แต่ก็มีความสนใจอยู่ประมาณ40%

อยากได้คำแนะนำอะครับ ควรเลือกคณะอะไร ถึงจะเหมาะสม (รู้อยู่ว่าต้องไปเลือกเองศึกษาเอง) แต่ก็อยากได้คำแนะนำบ้างจากผู้มีประสบการณ์

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่