หึงหวงแฟน จนแฟนรู้สึกไม่มีอิสระทำไงดีครับ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยครับ ผมกับแฟนคบกันมานานพอสมควรครับ แต่ผมกับแฟนอยู่คนละจังหวัด คือผมเป็นคนที่ขี้หึงขี้หวงมากเลยครับ ห้ามนี่นั่นไปซะหมดจนแฟนรู้สึกรำคานและอึดอัดไม่มีอิสระ วันหนึ่งแฟนผมลงสตอรี่ใน facebook ใส่เสื้อประมาณสายเดี่ยวครับ ซึ่งตัวผมเองก็เลยเกิดอาการหึงหวงขึ้นมา เลยไปลบสตอรี่ใน facebook ของแฟน ก็เลยทะเลาะกันหนักถึงขั้นแฟนจะบอกเลิกเลยครับ ผมเคยพยายามเลิกนิสัยแบบนี้แล้วครับแต่ก็กลับมาเป็นอยู่ดี ผมควรทำไงดีครับ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่