สอบถามผู้กำลังศึกษา หรือจบ ป.โท มสธ สาขารัฐประศาสนศาสตร์

สวัสดีครับ พี่ๆ นักศึกษา ป.โท คณะวิทยาการจัดการ และ สาขารัฐประศาสนศาสตร์ ครับ
ผมต้องการให้พี่ๆ นักศึกษา ช่วยเล่า หรือรีวิว เพื่อประกอบการตัดสินใจ ก่อนที่จะไปเรียน ป.โท ที่ มสธ. ครับ

1.ระบบการเรียน ที่อ่านเอง, ทำแบบฝึกหัด,เข้าสัมมนา และสอบ ในชุดวิชานั้น ผ่านยากไหมครับ?
2.พี่ๆ นักศึกษา โดยส่วนใหญ่แล้ว ในเทอมนั้นโดยส่วนใหญ่ ลงทะเบียนเรียนกันกี่ชุดวิชาครับ?
3.โดยในรุ่นเดียวกัน พี่ๆจบการศึกษาตามเวลากำหนดปกติ เดียวกันไหมครับ
4.ความรู้และความเข้าใจจากการอ่านเอง ของ มสธ. กับ ไปลงเรียนมหาวิทยาลัยอื่นที่มีการสอนสด และบังคับเข้าชั้นเรียน ตรงนี้อันไหนจะทำให้เราเรียนจบง่ายกว่ากันครับ
5.ในบางชุดวิชาเห็นมีสัมนนามาของผู้เรียนเพียงท่านเดียว ลักษณะแบบนี้เราพูดคุยกับท่านอาจารย์เพียงสองคน หรือว่าอย่างไรครับ
6.อาจารย์ที่ปรึกษา สามารถช่วยให้คำแนะนำในการเรียน หรือการสอบผ่านในชุดวิชานั้นๆ เป็นอย่างไรบ้างครับ

หวังว่าพี่ๆ นักศึกษา ป.โท มสธ. จะมาตอบ หรือพี่ๆคณะอื่น มารีวิวเพิ่มเติมก็ได้ครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่