การตัดเล็บ หรือ แคะขี้เล็บ ในที่ทำงาน (โต๊ะตัวเอง) ถือว่า เป็นการ ไม่มีมารยาทหรือเปล่า กับสังคม เพื่อนคนรอบข้างมอง

แบบว่า โต๊ะทำงาน อยู่ติดกัน กับเพื่อน

แบบว่า เราตัดเล็บ หรือ แคะขี้เล็บ (บริเวณ โต๊ะเรา) เอง ในขณะที่คนอื่นทำงานอยู่

แต่ที่ตัดเพราะเห็นว่า มันยาว พิมพ์คีย์บอร์ดไม่ถนัด ก็เลยตัดตอนนั้น 

คือ ถือว่า เป็น ที่ส่วนบุคคล หรือ ไม่ควรทำมาก หรือเป็นการเสียมารยาทมาก ในสังคม มารยาทการทำงาน หรือเปล่า? หรือ ควรไปทำที่บ้าน

เชื่อว่า หลายๆคนเคยทำ55555555555

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
ควรทำที่บ้านครับ และคนส่วนใหญ่ไม่ทำในที่ทำงาน ยิ่งทำในเวลางานยิ่งไม่ควรครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่