หางานอะไรทำดีเพื่อใช้หนี้

คือเราเป็นหนี้อยู่ก้อนหนึ่งค่ะ และก็กำลังท้องแก่อยู่ด้วย หนี้ก้อนนั้นเราไม่ได้ใช้เอง แต่เป็นหนี้ที่เราเอามาให้พี่สาวเรา เขาบอกจะใช้คืนให้แต่พี่สาวเราไม่เคยใช้เลยแม้แต่พันเดียว เริ่มแรกเราไม่บอกใครเลยแม้แต่พ่อ(พ่อของเราคนละพ่อกับพ่อเขานะคะ) ส่วนแม่เราจากไปสองปีแล้ว เราไม่ได้ทำงานค่ะ สามีให้เงินใช้ แต่มันไม่พอที่จะให้เราเอาไปใช้หนี้ก้อนนี้ สามีเราทำงานเป็นข้าราชการเล็กๆ สำหรับคนอื่นเงินก้อนนี้อาจจะไม่สูงมาก แต่มันสูงมากๆสำหรับเราค่ะ เราไม่รู้จะไปทำงานที่ไหนที่จะรับคนท้องเข้าทำงาน และเงินเดือนมันไม่พอแน่ๆที่เราจะหามาใช้หนี้ได้ เพราะขั้นต่ำเราต้องได้อย่างน้อย30,000ถึงจะอยู่ได้ ลำพังแฟนเราให้แค่เดือนละ10,000-15,000 ค่ากับข้าวก็ไปปาวันละ200-300 ค่าน้ำค่าไฟ เดือนละ2000 แถมเราเล่นแชร์ต้องส่งแชร์ทั้งรายวันและรายเดือน เราพลาดมากๆเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่